phone chỉ đường Messenger Zalo

Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat

Thương hiệu: Pirelli
Tình trạng: Còn hàng
Từ 10,000,000 vnđ
Giá cập nhật theo thời điểm - liên hệ để nhận giá báo mới nhất
Thông tin thêm
  • Bảo hành theo tiêu chuẩn NSX
  • Nhiều chương trình KM hấp dẫn hàng tháng
  • Liên hệ để nhận thêm ưu đãi
Số lượng
Thêm vào giỏ hàng

Vì sao chọn Thanh An

  • Hàng chính hãng 100%
  • Ngày sản xuất mới nhất
  • Giá tốt nhất, báo giá rõ ràng
  • Dịch vụ chuyên nghiệp
  • Giao hàng toàn quốc
  • Bảo hành nhanh chóng

Khi di chuyển trên những cung đường phức tạp, người lái xe luôn cần một loại lốp xe ô tô có khả năng vận hành ổn định, êm ái, đồng thời đảm bảo an toàn tuyệt đối. Tình trạng lốp bị xịt hơi giữa đường không chỉ gây ra phiền toái mà còn tiềm ẩn nguy hiểm lớn. Chính vì vậy, nhiều chủ xe, đặc biệt là các dòng xe SUV hạng sang, đang tìm kiếm một giải pháp tối ưu. Bài viết này sẽ giúp tìm hiểu chi tiết về lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat, một trong những sản phẩm nổi bật từ thương hiệu lốp xe hàng đầu thế giới, và lý do sản phẩm này được tin dùng rộng rãi tại Thanh An Autocare.

Đại lý lốp xe ô tô tại thành phố hồ chí minh

Nội dung chính

Thông số kỹ thuật

Tên sản phẩm Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat
Thương hiệu lốp Pirelli
Kích thước lốp 235/50R20
Dòng gai Cinturato P7
Độ rộng lốp 235mm
Tỷ lệ chiều cao 50%
Kích thước mâm xe (lazang) 20
Loại lốp Lốp không săm
Tình trạng Mới
Công dụng Lốp lắp cho xe du lịch

Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat dành cho những dòng xe nào?

Việc lựa chọn đúng loại lốp xe là yếu tố then chốt giúp xe vận hành đúng hiệu suất và đảm bảo an toàn. Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat được thiết kế đặc biệt cho các dòng xe SUV và crossover, đáp ứng yêu cầu cao về tải trọng và khả năng xử lý trên nhiều loại địa hình. Đây là một trong những sản phẩm lốp cao cấp, tích hợp công nghệ Runflat độc quyền, cho phép xe tiếp tục di chuyển an toàn ngay cả khi lốp bị thủng.

Lốp Pirelli 235/50R20 được sử dụng cho các dòng xe phổ biến như Lexus NX350 F Sport, Lexus NX350h, Land Rover Range Rover Evoque Dynamic SE, Land Rover Range Rover Evoque S, Volkswagen Viloran, Mazda CX-60, Peugeot e-3008, Peugeot e-5008.

Để biết chính xác thông số lốp xe đang sử dụng, hãy kiểm tra tại các vị trí sau:

  • Sách hướng dẫn sử dụng xe.
  • Tem dán trên khung cửa phía người lái.
  • Bên trong nắp đựng găng tay.
  • Trên nắp bình xăng.
  • Nhìn trực tiếp trên lốp xe hiện tại.

Kỹ thuật viên ô tô đang thay lốp xe tại gara Thanh An Autocare

Ưu điểm nổi bật của lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat

Không ngẫu nhiên mà vỏ Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat trở thành lựa chọn hàng đầu cho nhiều mẫu xe hạng sang. Sản phẩm này mang đến sự kết hợp hoàn hảo giữa công nghệ tiên tiến và hiệu suất vận hành vượt trội, thể hiện rõ qua những đánh giá thực tế từ người dùng.

  • Công nghệ Runflat độc đáo: Đây là ưu điểm lớn nhất của sản phẩm. Khi lốp bị thủng, xe vẫn có thể di chuyển thêm một quãng đường nhất định (thường là 80km với tốc độ tối đa 80km/h), giúp người lái chủ động tìm nơi sửa chữa an toàn mà không cần thay lốp khẩn cấp giữa đường.
  • Độ bám đường và xử lý lái xuất sắc: Hợp chất silica đặc biệt và thiết kế gai lốp tối ưu giúp lốp bám đường cực tốt trên cả mặt đường khô và ướt, mang lại cảm giác lái chắc chắn, phản hồi nhanh nhạy.
  • Khả năng chống ồn và êm ái: Công nghệ giảm ồn của Pirelli giúp lốp hoạt động êm ái, giảm thiểu tiếng ồn vọng vào cabin, tăng sự thoải mái cho người ngồi trong xe.

Đánh giá thực tế từ người dùng:

Anh Nam, chủ xe Volvo XC90, chia sẻ: "Tôi đã thay lốp Pirelli Cinturato P7 Runflat tại Thanh An Autocare. Cảm giác lái rất êm, đặc biệt là khi đi qua những đoạn đường xấu. Tôi cũng an tâm hơn nhiều khi có công nghệ Runflat, lỡ có sự cố cũng không cần lo lắng giữa đêm khuya."

cân mâm dán chì cho lốp xe ô tô

So sánh nhanh Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat với các đối thủ

Để đưa ra quyết định đúng đắn, nhiều khách hàng thường so sánh lốp Pirelli Cinturato P7 Runflat với các đối thủ cùng phân khúc. Mặc dù các loại lốp từ các thương hiệu lớn như Michelin hay Bridgestone đều có những ưu điểm riêng, nhưng Pirelli vẫn có những thế mạnh vượt trội.

  Pirelli Cinturato P7 Runflat Michelin Latitude Sport 3 Bridgestone Alenza
Độ an toàn khi thủng lốp Vượt trội (Công nghệ Runflat) Tốt (Không có Runflat) Tốt (Không có Runflat)
Độ êm ái Rất tốt Tốt Tốt
Bám đường ướt Rất tốt Rất tốt Tốt
Độ bền Tốt Rất tốt Tốt

Pirelli Cinturato P7 Runflat khẳng định vị thế vượt trội ở mảng an toàn nhờ công nghệ Runflat. Sản phẩm này đáp ứng yêu cầu khắt khe của các nhà sản xuất xe hơi lớn như BMW, Mercedes hay Audi. Lốp Pirelli Cinturato P7 được sản xuất tại Mexico, tuân thủ các tiêu chuẩn chất lượng nghiêm ngặt của Pirelli, đảm bảo độ an toàn và hiệu suất cao nhất khi đến tay người dùng.

Mua vỏ Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat ở đâu uy tín?

Khi quyết định đầu tư vào một loại lốp cao cấp như vỏ Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat, người tiêu dùng cần tìm đến một địa chỉ cung cấp uy tín để đảm bảo chất lượng sản phẩm và dịch vụ. Thanh An Autocare, với hơn 30 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực lốp xe, là một trong những trung tâm lốp xe hàng đầu, mang lại sự an tâm tuyệt đối cho khách hàng.

  • Tư vấn chuyên nghiệp: Đội ngũ kỹ thuật viên giàu kinh nghiệm giúp khách hàng lựa chọn đúng loại lốp phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng và điều kiện vận hành.
  • Sản phẩm minh bạch: Thanh An Autocare cung cấp đầy đủ thông tin về sản phẩm và hỗ trợ gửi hình ảnh thực tế từng chiếc lốp, đảm bảo khách hàng nhận được sản phẩm mới, đúng nguồn gốc.
  • Dịch vụ lắp đặt nhanh chóng: Quy trình lắp đặt lốp được thực hiện chuyên nghiệp, chính xác, đảm bảo an toàn và tiết kiệm thời gian cho khách hàng.
  • Chính sách giá hợp lý: Giá lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat tại Thanh An Autocare luôn cạnh tranh, đi kèm nhiều ưu đãi hấp dẫn.

Câu hỏi thường gặp từ chuyên gia lốp xe tại Thanh An Autocare

Để giúp khách hàng hiểu rõ hơn về việc chăm sóc và sử dụng lốp, các chuyên gia tại Thanh An Autocare đã tổng hợp những câu hỏi thường gặp sau:

Hạn sử dụng của lốp xe là bao lâu? Bao nhiêu km?

Thường thì lốp xe có hạn sử dụng khoảng 5-6 năm kể từ ngày sản xuất. Về số km, tùy thuộc vào điều kiện vận hành, lốp có thể đi được từ 40.000 đến 60.000 km. Tuy nhiên, nên kiểm tra lốp định kỳ để đảm bảo an toàn.

Áp suất lốp đúng là bao nhiêu và kiểm tra khi nào?

Áp suất lốp chính xác được ghi trên tem dán ở cửa xe hoặc sách hướng dẫn. Cần kiểm tra áp suất lốp ít nhất mỗi tháng một lần hoặc trước mỗi chuyến đi dài.

Tại sao phải đảo lốp và bao lâu thì nên đảo một lần?

Đảo lốp giúp các lốp mòn đều hơn, tăng tuổi thọ và cải thiện khả năng xử lý của xe. Nên đảo lốp sau mỗi 8.000 - 10.000 km.

Khi nào tôi cần phải thay lốp mới?

Cần thay lốp khi gai lốp mòn dưới 1.6mm, xuất hiện các vết nứt, phồng rộp, hoặc lốp đã quá hạn sử dụng.

Tôi có thể thay chỉ 1 hoặc 2 lốp được không?

Nên thay toàn bộ 4 lốp để đảm bảo sự cân bằng và an toàn tối ưu cho xe. Trường hợp không thể, cần thay ít nhất 2 lốp cùng loại trên cùng một trục.

Kết luận

Hy vọng rằng những chia sẻ chi tiết trên về lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat đã mang đến thông tin hữu ích. Với công nghệ Runflat tiên tiến và hiệu suất vượt trội, đây là lựa chọn lý tưởng để nâng cao sự an toàn và trải nghiệm lái. Để được tư vấn chi tiết và sở hữu lốp xe chính xác, hãy liên hệ ngay Zalo OA Thanh An Autocare hoặc qua số hotline để được tư vấn và hỗ trợ một cách nhanh chóng. Đừng quên đánh giá và theo dõi nhiều bài viết thú vị khác nhé!

DÒNG GAI CÙNG KÍCH THƯỚC

Tên sản phẩm Giá tham khảo
Lốp Pirelli 235/50R20 P Zero Runflat Châu Âu Từ 10,000,000 đồng/lốp

Chính sách bảo hành: Tại đây

CÁC LỐP KHÁC CÙNG KÍCH CỠ

Với kích thước lốp 235/50R20, bạn có thể tham khảo thêm các sản phẩm sau để lắp cho xế cưng:

Tên sản phẩm Giá tham khảo
Lốp Toyo 235/50R20 Proxes Comfort IIs Nhật Bản Từ 4,576,618 đồng/lốp
Lốp Dunlop 235/50R20 SP Sport Maxx 060 Nhật Bản Từ 5,900,000 đồng/lốp
Lốp Michelin 235/50R20 Pilot Sport 4 SUV Châu Âu Từ 6,700,000 đồng/lốp
Lốp Dunlop 235/50R20 SP Sport Maxx 050+ Từ 7,000,000 đồng/lốp
Lốp Bridgestone 235/50R20 Alenza 001 Nhật Bản Từ 10,000,000 đồng/lốp

Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat

Xác thực
5/5
(3 đánh giá)
  • Quân Béo
    Kỹ thuật viên tư vấn tận tình, chọn Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat phù hợp đúng nhu cầu.
  • Hữu Tài Store
    Kỹ thuật viên kiểm tra kỹ lưỡng trước khi lắp Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat.
  • Sơn Official
    Lốp Pirelli 235/50R20 Cinturato P7 Runflat giúp xe bám đường tốt hơn khi vào cua.

Những sản phẩm liên quan

Những sản phẩm đã xem

Kiến thức về lốp xe

Máy Phát Điện Ô Tô Là Gì? Vai Trò Đối Với Tuổi Thọ Ắc Quy

Vũ Duy 12/06/2026

Quá trình vận hành hệ thống điện trên xe hơi luôn cần sự phối hợp nhịp nhàng giữa linh kiện lưu trữ và bộ phận cung cấp năng lượng. Nghiên cứu chuyên sâu chủ đề "Máy phát điện ô tô là gì? Vai trò đối với tuổi thọ ắc quy" giúp các tài xế chủ động bảo vệ nguồn điện dự phòng. Đội ngũ kỹ thuật viên tại Thanh An Autocare luôn sẵn sàng hỗ trợ khách hàng đo đạc thông số hệ thống sạc nhằm duy trì hiệu suất tốt nhất.

Khách hàng nhận quà sau khi thay nhớt ENEOS tại Thanh An Autocare

Vũ Duy 08/06/2026

Có những món quà không ai đi chăm xe mà nghĩ sẽ mang về...Nhưng hè này, điều đó đang diễn ra mỗi ngày tại Thanh An!

  • Thay lốp, giảm ngay 10% phụ kiện
  • Gắn Camera hành trình Vietmap, cơ hội trúng SH Mode, iPhone 17 và nhiều quà tặng giá trị
  • Thay nhớt Eneos, bốc thăm nhận hàng loạt phụ kiện xinh xắn

Và điều tuyệt nhất là...Những người trong hình không phải người mẫu quảng cáo. Họ là những khách hàng thật đã mang xe đến Thanh An và bất ngờ mang quà về.

  • Xe được chăm sóc.
  • Quà được mang về.
  • Niềm vui được nhân đôi.

Chương trình đang diễn ra với số lượng quà tặng có hạn. Biết đâu lần tới, người cầm phần thưởng trên tay lại chính là bạn?

Thay nhớt ENEOS nhận quà tại Thanh An Autocare

Thay nhớt ENEOS nhận bình giữ nhiệt tại Thanh An Autocare

Hướng dẫn chọn lốp xe ô tô theo phong cách lái

Vũ Duy 30/06/2026

Mỗi chủ xe đều sở hữu thói quen điều khiển phương tiện khác nhau, đòi hỏi những bộ lốp đáp ứng đúng đặc thù vận hành thực tế. Thanh An Autocare xây dựng nội dung hướng dẫn chọn các loại lốp xe theo phong cách lái nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa hiệu suất và độ an toàn trên mọi hành trình. Những thông tin chuyên môn vững chắc dưới đây giúp bạn dễ dàng tìm ra sản phẩm phù hợp nhất cho chiếc xế cưng của mình.

Mẹo kéo dài tuổi thọ lốp xe ô tô giúp xe bền bỉ và an toàn

Vũ Duy 29/06/2026

Sở hữu một chiếc ô tô đòi hỏi chủ xe cần áp dụng những mẹo đơn giản kéo dài tuổi thọ cho "xế cưng" nhằm duy trì hiệu suất vận hành bền bỉ. Chăm sóc hệ thống khung gầm và lốp xe ô tô đúng phương pháp sẽ giúp phương tiện luôn lăn bánh êm ái, tiết kiệm lượng nhiên liệu tiêu hao tối đa. Thương hiệu Thanh An Autocare luôn đồng hành cùng bạn bằng những kiến thức bảo dưỡng chuyên sâu, dễ dàng áp dụng ngay vào thực tiễn sử dụng hàng ngày.

Những sai lầm điều khiển ô tô tài xế mới thường mắc phải

Vũ Duy 23/06/2026

Bắt đầu hành trình cầm lái thực tế đòi hỏi sự tập trung cao độ và kỹ năng xử lý tình huống chính xác. Tuy nhiên, những sai lầm điều khiển ôtô các tài xế mới thường mắc phải luôn tiềm ẩn rủi ro hao mòn phương tiện nhanh chóng. Đội ngũ chuyên gia tại Thanh An Autocare phân tích chi tiết các thói quen lái xe chưa chuẩn mực nhằm giúp quý khách bảo vệ hệ thống khung gầm và dàn lốp an toàn nhất.

Những sai lầm người mới lái ô tô thường gặp ảnh hưởng đến lốp xe

Vũ Duy 20/06/2026

Người mới cầm vô lăng thường thiếu kinh nghiệm xử lý tình huống thực tế trên đường đô thị đông đúc. Tình trạng người mới lái ôtô sẽ dễ những thói quen sai lầm dưới đây gây ảnh hưởng trực tiếp đến tuổi thọ phụ tùng, đặc biệt là hệ thống lốp xe. Đội ngũ kỹ thuật viên tại Thanh An Autocare tổng hợp các lưu ý chuyên môn giúp bạn lái xe an toàn và tối ưu chi phí vận hành.